+ Trả lời bài viết
Hiện kết quả từ 1 tới 4 của 4
    Senior Member
    Thanks
    1

Mặc định Ăn nhiều đậu hủ có sao không?

Chị họ em rất thích ăn đậu hủ (đậu phụ), em nghe nói là ăn nhiều cái này thì sẽ mất hết cả cảm hứng phải không ạ, vì dạo gần đây chị ấy cũng sinh ra trầm cảm,không biết là do áp lực công việc nặng nề hay do ăn đậu phụ nữa!

Uchiha_Itachi
    Guest

Mặc định Re: Ăn nhiều đậu hủ có sao không?

Đúng rồi bạn ạh. Hồi bé mình cũng hay ăn, nhưng khi lớn biết thông tin này mình đã thôi hẳn hoặc ăn rất hạn chế.

Đậu Hủ vẫn là loại thực phẩm tốt cho sức khỏe, đặc biệt cho phụ nữ, những với cánh đàn ông thì chắc nên cân nhắc lại. Không phải tự nhiên mà Sư trên chùa chăm ăn đậu hũ đâu

Senior Member Avatar của hannguyen
    Thanks
    1

Ồ, mình mới biết cái này đấy, mình cứ tưởng là đậu hủ lành lắm, ăn nhiều thì cũng tốt thôi, vì nó là thực vật mà

Member
    Thanks
    1

Quote Nguyên văn bởi Uchiha_Itachi Xem bài viết
    Đúng rồi bạn ạh. Hồi bé mình cũng hay ăn, nhưng khi lớn biết thông tin này mình đã thôi hẳn hoặc ăn rất hạn chế.

Đậu Hủ vẫn là loại thực phẩm tốt cho sức khỏe, đặc biệt cho phụ nữ, những với cánh đàn ông thì chắc nên cân nhắc lại. Không phải tự nhiên mà Sư trên chùa chăm ăn đậu hũ đâu
    Ôi, vậy thì đàn ông cũng không được uống sửa đậu nành sao? ông xã mình rất thích món sửa đậu nành nấu, nhưng mình thấy ảnh vẫn "khoẻ" cơ mà...

+ Trả lời bài viết