+ Trả lời bài viết
Trang 1/2 1 2 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 12
    tinoyeuquy
    Guest

Cool Mẹ nào ở TP.HCM cuồng đồ si thì vào với em nào !

Em bỗng dưng lên cơn cuồng đồ Si kinh khủng vì bây giờ mới biết đồ Si rẻ, đẹp và được cái là độc. Áo quần shop, cái nào cái đó đụng vào là mấy trăm, mặc được 1 2 lần là ko muốn đụng vào nữa, phí tiền ghê luôn.

Nhưng khổ 1 cái là em ko biết nên mua đồ Si ở đâu mà đẹp, rẻ và độc các mẹ nhỉ ? Mẹ nào có kinh nghiệm lăn lộn trong lĩnh vực này, chỉ giáo cho em biết với, em đang thích lắm lắm luôn.

Thx các mẹ nhiều !

2. The Following 5 Users Say Thank You to tinoyeuquy For This Useful Post:

beyeu82 (30-03-2012), dế_mèn (06-04-2012)

mapmapiu
    Guest

Mặc định Re: Mẹ nào ở TP.HCM cuồng đồ si thì vào với em nào !

Bữa e hay mua đồ bên Trương Định, nhưng nay mới nhận ra, đồ Si ở Trường Định mắc + xấu quắc, e cũng đang đi lục lọi mấy chỗ khác nè, có chỗ nào hay ho em í ới cho nha

4. The Following 3 Users Say Thank You to mapmapiu For This Useful Post:

beyeu82 (30-03-2012)

Senior Member Avatar của bonbon
    Thanks
    1

Nghe đồn chợ Hoàng Hoa Thám nổi tiếng về đồ Si đó mẹ nó, nhiều mà lại rẻ

6. The Following 4 Users Say Thank You to bonbon For This Useful Post:

beyeu82 (30-03-2012)

Senior Member Avatar của beyeu82
    Thanks
    6

Talking Re: Mẹ nào ở TP.HCM cuồng đồ si thì vào với em nào !

Mình cũng là dân " trong nghề " đồ Si , xin chia sẻ với các mẹ mà 1 số nơi mình đã mua qua

Đúng như mẹ mapmapiu nói, đường Trương Định bán đồ si nhiều, nhưng theo mình là đắt và đồ lại ko đẹp, người bán thì kênh kiệu. Bữa mình mua cái áo sơmi trắng, hét 285k và nói : có chắc chắn mua thì lấy xuống cho, ko thì thôi. Sợ thiệt

Chợ Hoàng Hoa Thám ở Tân Bình thì đúng là nổi tiếng về đồ si. Nhưng nói thật, nhiều thì nhiều vậy, chứ mình ko có ham. Lựa ko lại các bà lấy hàng về bán đâu. Các bà í thuê người vào lựa đồ, tranh giành, chửi bới nhau, đi lựa đồ mà căng thẳng như vậy, mình ko hề muốn quay lại lần nữa, mệt.

Chợ Bàn Cờ đồ si cũng được, nhưng cũng thách, ko biết trả là mua hớ liền.

Các mẹ nào có chỗ nào bán đồ Si đẹp, rẻ và chất thì í ới để mọi người cùng đi lùng nhé . Mình cứ stress là lại muốn đi lùng đồ Si, mua đc nhiều mà lại ko tốn nhiều tiền, tiết kiệm đc 1 khoản đáng kể lun í chứ. Thời buổi đồng tiền ngày càng khó, mua đồ Si là thượng sách

8. The Following 2 Users Say Thank You to beyeu82 For This Useful Post:

iudoiqua
    Guest

Thấy các mẹ bàn luận sôi nổi quá nên e cũng mún vào góp vui cho xôm tụ

Em thì cũng ko có nhiều kinh nghiệm lăn lộn như chị beyeu đâu, trước giờ e mua có mỗi chỗ chị Linh bên Bùi Hữu Nghĩa - Bình Thạnh. Chỗ này là mấy bạn đồng nghêp em giới thiệu, do chị này bán đồ trên FB.

Trưa rảnh hay chiều tối, tụi em cũng hay kéo qua đây chơi xả stress. Đồ của nàng này đc cái là đồ Hàn Quốc và Châu Âu là chính nên vải thích lắm, mà đồ Si thì đảm bảo là độc rồi, làm j có cái thứ 2

Tụi em hay mua Blazer, dân văn phòng mà, mặc lịch sự lại phong cách. Hôm trước tết em mà biết chỗ này thì đỡ tốn biết bao tiền. Ra Square đụng vào cái Blazer nào cũng 600-700k, mà lại là đồ VN, blazer nàng này cái cao nhất mà cũng có 145k, mạc ghi Made in Germany, sướng rơn . Có hàng là nàng alo nên tụi em update đồ liên tục

Ah quên, lo 8 quá, share cho các mẹ lun, có j thì để các mẹ alo : Linh 0949 23 23 77

10. Các thành viên cảm ơn iudoiqua vì bài viết hữu ích:

bemapquay
    Guest

cảm ơn mẹ iudoiqua nhé, hihi, e đang bí chỗ đi lựa đồ si.

e đã alo cho nàng Linh và cũng đã tới nhà xem hàng, ôm được 1 mớ đồ còn mới tinh, hị hị, mấy cái sơmi VN giờ đã hơn 180k/cái mà form xấu quắc, chị này vừa về đợt sơmi lung la lung linh, form cực chuẩn mà có 115k/cái

e có add FB của nàng í rồi, để đây cho các mẹ dễ tham khảo lun :

http://www.facebook.com/profile.php?id=1515883122

hôm nào các mẹ rảnh, mình lập cái hội qua đây càn quét đi, hị hị

Senior Member
    Thanks
    22

ối, mình cũng cuồng đồ si, nhưng sao đọc topic này có mùi quảng cáo quá vậy mẹ bemapquay?
    Coi chừng admin xoá á

bemapquay
    Guest

Haiz, khổ thế, ko nói thì bảo sao ko ý kiến, nói thì bảo quảng cáo.

Đây chỉ là ý kiến cá nhân của em thôi, chứ em có ép mẹ nào đâu. Lúc trước em hay qua chợ Trần Hữu Trang, nhưng do thách quá nên em mới thôi ko đi nữa.

Bên chợ Trần Hữu Trang em chỉ thấy có 1 chỗ bán giầy xuất khẩu đẹp lắm, em hay mua nhưng lại ko nhớ rõ tên, giầy mới hẳn hoi, ko phải si đâu. Để bữa nào em đi mua, em nhớ cái tên rồi lên đây update cho các mẹ nha.

Bữa em có đọc bài báo nào, nói chợ Hoàng Hoa Thám bán đồ si, 1k/cái. Ko biết ông nào viết, đồ j mà 1k/cái, cho quách cho rồi, bán làm j. Em mua ở đó, đồ mà mặc được cũng hơn 50k/cái rồi

Member Avatar của rosy
    Thanks
    3

Ở GV có chợ mới Thông Tây bán nhiều đồ si cũng đẹp lắm! hàng trong treo shop thì còn mới nhiều mẫu lạ giá từ 70k trở lên.

Hàng trẻ em cũng nhiều lắm từ 20k-30k/áo, váy quần ... 50k/cái kiểu rất lạ, cực dễ thương luôn

Junior Member
    Thanks
    0

e là e nghiện đồ si lâu rồi mn ạ! đồ đẹp và cực độc lun! E thì ko có điều kiện để lên tp lựa ở các chợ như mn nên e toàn mua online trên FB thôi! e hay mua hàng si ở shop chị Múp này. Cá nhân e thì thấy bán hàng đc , giá rẻ mà đẹp nữa, đặc biệt chị chủ shop nói chuyện dễ thương lắm cơ
    E share cho mn tham khảo ạ
    tên shop là Mup's Vinatge, mn kiếm trên FB là ra ngay ạ

+ Trả lời bài viết
Trang 1/2 1 2 CuốiCuối