+ Trả lời bài viết
Trang 2/3 ĐầuĐầu 1 2 3 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 11 tới 20 của 28
    Honey
    Guest

Mặc định Re: Thuốc tránh thai nào tốt nhất hiện nay

Tốt nhất các bạn nên đi đến các phòng khám phụ khoa để khám và nghe hướng dẫn cụ thể. Vì thuốc tránh thai đều có chống chỉ định với các bệnh tim mạch, rối loạn đông máu, gan mật, nội tiết, các khối u sinh dục, nên nếu ta dùng bừa bãi thì sẽ đem lại những hậu quả về sau.

C_yeu_V
    Guest

Em mới lấy vợ được có 2 tháng, mấy chuyện này em chẳng biết gì, may mà đọc được lời góp ý của các chị. Kiểu này vô tư mà không sợ vỡ kế hoạch rồi... Hì hì

Senior Member Avatar của vivu
    Thanks
    13

Tùy mỗi người mà có thuốc tránh thai phù hợp ^^

Member
    Thanks
    10

tùy cơ thể mỗi người có từng dạng nội tiết khác nhau mà sử dụng loại nào phù hợp. đâu có một loại nào phù hợp và tốt nhất cho tất cả

gio_may
    Guest

Mẹ hay quên thì có thể ghi vào 1 miếng giấy rồi dán ở phòng ngủ chẳng hạn, hay chị có thể để chế độ nhắc nhở ở đồng hồ đó, thế là an tâm mà. Em cũng hay xài cách này lắm

gio_may
    Guest

Hoặc anh chị sử dụng bcs đi, đó cũng là phương pháp tránh thai an toàn nhất đấy, hiệu quả lên đến 90% có thể phòng tránh được các bệnh lây lan qua đường tình dục nữa. Chị cũng đỡ phải nhớ đến chuyện uống thuốc tránh thai. Lợi đôi đường. Hihi
    Lần sửa cuối bởi gio_may; 28-02-2012 lúc 01:15 PM

mabu
    Guest

Trên thị trường có thuốc tránh thai hằng ngày tên là Mecrilon đó, nghe nói thuốc này tốt lắm, có khả năng tránh thai rất cao, lại an toàn nữa, mọi người tìm hỏi mua xem sao nhé.

Member Avatar của Mebepon
    Thanks
    0

Quote Nguyên văn bởi mabu Xem bài viết
    Trên thị trường có thuốc tránh thai hằng ngày tên là Mecrilon đó, nghe nói thuốc này tốt lắm, có khả năng tránh thai rất cao, lại an toàn nữa, mọi người tìm hỏi mua xem sao nhé.
    Vậy có mẹ nào biết thuốc Mecrilon sử dụng như thế nào không? Mang lên bàn luận cho chị em cùng biết nè...
    Mẹ yêu Pon nhất trần đời ...

cooking
    Guest

Quote Nguyên văn bởi Mebepon Xem bài viết
    Vậy có mẹ nào biết thuốc Mecrilon sử dụng như thế nào không? Mang lên bàn luận cho chị em cùng biết nè...
    Sau khi tìm hiểu mình biết được 1 số kiến thức như sau: Viên đầu tiên của vỉ thứ nhất được uống vào ngày đầu tiên thấy kinh, mỗi ngày uống một viên liên tục trong vòng 21 ngày cho đến khi hết thuốc trong vỉ, bạn sẽ nghỉ uống thuốc trong vòng 7 ngày. Sau khi ngừng thuốc khoảng 2, 3 ngày bạn sẽ thấy kinh nguyệt. Bắt đầu uống vỉ kế tiếp vào ngày thứ 8 bất kể bạn đã hết sạch kinh hay chưa.

Junior Member Avatar của ngochan22
    Thanks
    0

thuốc tránh thai trên thị trường nhiều quá, các chị nào có kinh nghiệm và từng sử dụng cho em ý kiến về loại thuốc tránh thai nào ?

+ Trả lời bài viết
Trang 2/3 ĐầuĐầu 1 2 3 CuốiCuối