+ Trả lời bài viết
Trang 1/3 1 2 3 CuốiCuối
Hiện kết quả từ 1 tới 10 của 28
    Junior Member Avatar của thanhthanh308
    Thanks
    0

Mặc định Thuốc tránh thai nào tốt nhất hiện nay

Các mẹ ơi , em lên kế hoạch hóa , đợt trc e có dùng thuốc tránh thai nhưng lỡ quên có 1 viên à , thế là dính thêm 1 bé , giờ là 2 bé rồi. Em ko muốn lỡ lần nữa đâu. Các mẹ có biết thuốc nào tốt nhất ko , lỡ có quên 1 viên cũng ko ảnh hưởng gì hết. Ai có kinh nghiệm tư vấn em vớ

maicodot
    Guest

Mặc định Re: Thuốc tránh thai nào tốt nhất hiện nay

tốt nhất tham khảo bác sĩ đi bạn ơi chứ giờ phán tùm lum, uống vào lại nám da khô tóc nữa ^^

Member Avatar của Mebepon
    Thanks
    0

Thuốc tránh thai có nhiều loại mà bạn, bạn thử những loại khác xem sao, ví dụ như thuốc tiêm, thuốc cấy dưới da, hoặc thuốc tránh thai khẩn cấp nếu như bạn quên uống thuốc tránh thai hằng ngày.
    Mẹ yêu Pon nhất trần đời ...

Member Avatar của Fashion
    Thanks
    1

Quote Nguyên văn bởi thanhthanh308 Xem bài viết
    Các mẹ ơi , em lên kế hoạch hóa , đợt trc e có dùng thuốc tránh thai nhưng lỡ quên có 1 viên à , thế là dính thêm 1 bé , giờ là 2 bé rồi. Em ko muốn lỡ lần nữa đâu. Các mẹ có biết thuốc nào tốt nhất ko , lỡ có quên 1 viên cũng ko ảnh hưởng gì hết. Ai có kinh nghiệm tư vấn em vớ
    Nhiều người gặp phải tình trạng như bạn vậy, mình nghĩ bạn nên sử dụng thuốc tránh thai dạng tiêm, đối với dạng này bạn chỉ cần 3 tháng đến bệnh viện 1 lần để tiêm thuốc là được. Hiện mình cũng đang dùng loại này vì tính mình hay quên lắm.

Member Avatar của Fashion
    Thanks
    1

À có điều mình quên chưa nói phương pháp sử dụng thuốc tránh thai dạng tiêm cũng có nhược điểm, bạn sẽ khó có con lại sau khi ngưng tiêm thuốc và bạn đang con trẻ thì cũng không nên sử dụng đâu. Tốt nhất thì bạn cứ hỏi ý kiến bác sĩ xem sao.
    Lần sửa cuối bởi Fashion; 12-02-2012 lúc 03:45 PM

Member Avatar của SinoLewins
    Thanks
    6

Tôi nghĩ là bạn nên sử dụng thuốc tránh thai hằng ngày là tốt nhất vì nó vì nó rất phổ biến và an toàn, ngoài lợi ích tránh thai ra nó thì nó còn có tác dụng điều hoài kinh nguyệt, chữa đau bụng kinh, giúp da đẹp hơn. Hiện nay trên thị trường có rất nhiều loại thuốc như Rigevidon, Marvelon, Minositon, Choice, Nokdette, Idea, Triregol v.v... Bạn tham khảo và lựa chọn nhé!

MaMy
    Guest

Quote Nguyên văn bởi Mebepon Xem bài viết
    Thuốc tránh thai có nhiều loại mà bạn, bạn thử những loại khác xem sao, ví dụ như thuốc tiêm, thuốc cấy dưới da, hoặc thuốc tránh thai khẩn cấp nếu như bạn quên uống thuốc tránh thai hằng ngày.
    Mình nghĩ thuốc tránh thai khẩn cấp không có lợi cho sức khỏe phụ nữ đâu. Vì thuốc nếu như sử dụng thuốc này quá 2 lần trong 1 tháng thì rất dễ dẫn đến vô sinh. Vì thế nếu có sử dụng thuốc này thì nên xem kĩ hướng dẫn nghen, chi thỉnh thoảng hãy dùng thôi

cooking
    Guest

Quote Nguyên văn bởi thanhthanh308 Xem bài viết
    Nếu như chị quên uống một viên thì hôm sau phải uống ngay một viên khi nhớ ra và vẫn uống một viên vào giờ như thường lệ (Nghĩa là ngày hôm đó phải uống 2 viên). Nếu quên uống 2 ngày liền thì uống bù 2 viên và kết hợp dùng thêm biện pháp tránh thai bao cao su cho đến khi hành kinh. Cố gắng đừng quên nữa nha chị!

Member Avatar của Megumi
    Thanks
    0

Vậy các chị cho em hỏi mình sử dụng thuốc tránh thai thì có tác dụng phụ gì không ạ?

PeBu110
    Guest

Quote Nguyên văn bởi Megumi Xem bài viết
    Vậy các chị cho em hỏi mình sử dụng thuốc tránh thai thì có tác dụng phụ gì không ạ?
    -Với các viên tránh thai khi uống xong bạn có thể sẽ bị nôn. Khi đó bạn cần uống viên khác ngay để thay thế. Nếu sau 2 giờ mới nôn thì không cần phải uống thêm viên khác.
    -Không dùng viên thuốc tránh thai khẩn cấp thường xuyên.
    -Không dùng quá 4 lần/ tháng.(tức là hai lần tránh thai khẩn cấp/tháng).
    -Tác dụng phụ thường gặp nhất đối với thuốc tránh thai khẩn cấp là ra máu giữa kỳ kinh, có thể thay đổi chu kỳ kinh nguyệt như kinh sớm hơn/muộn đi...

+ Trả lời bài viết
Trang 1/3 1 2 3 CuốiCuối