+ Trả lời bài viết
Trang 11/22 ĐầuĐầu ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 21 ... CuốiCuối
Hiện kết quả từ 101 tới 110 của 219
    Junior Member
    Thanks
    0

Mặc định Re: lo quá, cho bé ăn thêm thực phẩm gì để đủ lượng DHA đây các mẹ

DHA có nhiều trong sữa, cá và các loại đậu. Mẹ cho bé ăn thêm những thực phẩm này nữa là okie nhé!

Senior Member
    Thanks
    0

Ôi trong đầu mình cứ có khái niệm sữa có nhiều DHA bổ sung thông minh cho trí não là mình mua à huhuh giờ đọc bài viết này sợ quá cơ

Senior Member Avatar của DuocVNA
    Thanks
    21

Những loại thực phẩm chứa nhiều DHA mà mẹ nên cho con ăn:

Sữa mẹ và sữa công thức

Sữa mẹ đặc biệt phong phú DHA và ARA. DHA và ARA có trong sữa mẹ, là nền tảng cấu tạo mô não, thành phần chủ yếu của chất xám và võng mạc. Tuy nhiên, việc chất lượng sữa của người mẹ có được tốt hay không còn phụ thuộc vào việc hàng ngày bà mẹ đó ăn những gì. Chính vì vậy, chế độ ăn của các bà mẹ sẽ quyết định chất lượng sữa và cũng gián tiếp ảnh hưởng tới sự hấp thu DHA ở trẻ nhỏ.

Sữa công thức cũng là nguồn cung cấp DHA phong phú cho trẻ nhỏ như Physiolac. Hiện nay, dựa trên hàm lượng dinh dưỡng của sữa mẹ các nhà sản xuất sữa bột và thức ăn trẻ nhỏ đã thêm DHA vào sản phẩm của họ, cùng với một axit béo khác là ARA.

Trên thực tế, đã có nhiều công trình nghiên cứu tiến hành tại Mỹ cho thấy, trẻ được nuôi bằng sữa giàu DHA và ARA đạt được điểm cao hơn trong các thử nghiệm đo sự phát triển trí tuệ, so với những trẻ nuôi bằng sữa bột không giàu các chất này.

Có thể nói, cá là thực phẩm chứa DHA vô cùng phong phú. Các loại cá như cá hồi, cá ngừa, cá mòi, cá thu, cá kiếm... Ngay từ khi trẻ còn nhỏ, người lớn hãy cho con ăn nhiều cá hoặc dầu cá cũng rất tốt.

Trong quá trình chế biến các chất béo của cá sẽ có một lượng nhỏ bị hòa tan vào nước canh. Đây là cách chế biến giúp DHA ít bị hao tổn nhất. Nên hạn chế nướng cá vì nhiệt độ cao sẽ làm chất béo hòa tan chảy ra. Đặc biệt không nên chiên cá vì đây là cách chế biến là mất nhiều DHA nhất.

Các loại quả/hạt

Một số loại quả như quả óc chó, hạnh nhân, đậu phộng, hạt mè có chứa acid A-limolenic và chất này khi vào cơ thể sẽ được chuyển đổi thành DHA. Do đó, hãy bổ sung vào chế độ ăn uống của con bạn để sau này trẻ thông minh và học giỏi hơn.
    VNA Pharm – Nhà phân phối dược phẩm và thực phẩm dinh dưỡng chất lượng cao
    Sữa công thức Physiolac- Bột ăn dặm Ninolac - Sữa bột năng lượng cao Kanny

Junior Member
    Thanks
    0

Mặc định Продаю окна бу москва

Продаю окна бу класса люкс, а также балконные двери и блоки. Окна одно, двух, трехстворчатые материал дуб, цвет орех, клееный брус 78х86 мм. Установлен двухкамерный стеклопакет 38 мм. Поворотно-откидная фурнитура Maco Германия. По периметру створки в специальные пазы установлены два контуруплотнителя Deventer Германия, обеспечивающие герметичность и хорошую звукоизоляцию. В комплект окна входят ручки цвет бронза, окна бу в идеальном состоянии в кол-ве около 50 шт. разные размеры продам комплектом или по отдельности. Цена на окна бу понижена до себестоимости тел 84957828119 Москва

Member
    Thanks
    0

Cái này chỉ là để bổ sung thôi còn có thể dùng nhiều thực phẩm giàu DHA như cá, trứng để bổ sung cho bé mà

Junior Member Avatar của NhaANH
    Thanks
    0

Mình hiện tại thì đã sinh được 2 đứa một đứa 2t và một đứa 5t. Thì lúc trước mình có dùng sữa aptamil Thấy cũng được lắm. các bà mẹ nào đang mang thai hay là có con rồi dùng thử xem. đó làm cảm nhận của mình, là một người mẹ

Junior Member Avatar của hoangyen19
    Thanks
    0

GĐ chị thì thường cho cháu uống aptamil và cái loại hai sản khác trong đó cũng chứa nhiều DHA lắm

Junior Member Avatar của QUANGPHAT
    Thanks
    0

Bé nhà mình cũng mới được 5t đầu thì không biết nên cho cháu ăn nhưng thức ăn gì để tốt cho bé, các bà mẹ giúp cho mình với, cám ơn

Junior Member Avatar của Nhatngan
    Thanks
    0

Quote Nguyên văn bởi QUANGPHAT Xem bài viết
    Bé nhà mình cũng mới được 5t đầu thì không biết nên cho cháu ăn nhưng thức ăn gì để tốt cho bé, các bà mẹ giúp cho mình với, cám ơn
    Trong 6 tháng đầu tiên, bạn nên cho bé bú hoàn toàn bằng sữa mẹ rồi sau đó tập dần cho bé bú bình bằng sữa công thức, vd như các sữa trong nước sx nhưng nếu có điều kiện anh nên cho bé uống các loại sữa ngoại như aptamil là loại sữa phổ biến và rất chất lượng.

Junior Member
    Thanks
    0

Mình hiện tại thì đã sinh được 2 đứa, đứa 2t và đứa 5t, lúc trước mình cũng cho cháu dùng Aptamil thấy cũng được lắm, các bà mẹ nào đang mang thai hay có con rồi cũng được dùng thử xem

+ Trả lời bài viết
Trang 11/22 ĐầuĐầu ... 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 21 ... CuốiCuối