PDA

View Full Version : con em lười ăn quá...

mecuabebo
07-06-2012, 12:07 PM
Bé nhà em biếng ăn lắm. Hôm nay em xem 1 video nói về chứng biếng ăn của trẻ mà em lạnh cả người. Đó là là trẻ gầy gò sút cân nhiều,tăng tỉ lệ mắc bệnh so với các trẻ khác là 29%,mà đặc biệt làm cho trí não trẻ nhỏ bị teo lại,em sợ quá.
Bé nhà em cứ coi ăn uống như cực hình vậy mọi người ạ,em đau cả đầu vì con với chả cái.
Bác nào co kinh nghiệm thì giúp em với ạ,chứ em mới con đầu lòng chả biết thế nào làm mò nữa ạ

meyeucon88
07-06-2012, 02:50 PM
em xem trên mấy cái diễn đàn trẻ thơ thì thấy cái Cốm ăn ngon Hoa Thiên giúp trẻ biếng ăn ăn ngon miệng hơn,bởi sở dĩ bé nhà em cũng thế này,lười ăn quá trời luôn,có mẹ nào biết thêm thông tin không thì giúp em với ạ

meyeu88
07-06-2012, 04:08 PM
Thấy bảo cái loại cốm này ở dạng Nổ rất đặc biệt đó mẹ ạ,nó gây cảm hứng thích thú cho trẻ.

mecubop
07-06-2012, 04:11 PM
Thấy bảo cái loại cốm này ở dạng Nổ rất đặc biệt đó mẹ ạ,nó gây cảm hứng thích thú cho trẻ.

Thật thế àh, vậy chắc mình sẽ mua về cho con dùng thử rồi, mỗi khi cho bé uống thuóc thì khó lắm, nếu loại này là cốm ngậm thì hay quá rồi, mong rằng con sẽ ăn khỏe hơn

hoangtrang
07-06-2012, 06:27 PM
Có mẹ nào cho em biết tác dụng của loại cốm này là gì không? Do công ty nào sản xuất thế? thành phần dinh dưỡng ra sao? Mẹ nào cho con dùng thử rồi vào share cho em biết với. Chứ thế này thì mông lung quá :S

dothanhmai
07-06-2012, 09:53 PM
Có mẹ nào cho em biết tác dụng của loại cốm này là gì không? Do công ty nào sản xuất thế? thành phần dinh dưỡng ra sao? Mẹ nào cho con dùng thử rồi vào share cho em biết với. Chứ thế này thì mông lung quá :S
Mình quan sát trên bao bì thì thấy công ty sản xuất là công ty Hoa Thiên Phú, Thành phần bao gồm L-lysin, Taurin, DHA, chất xơ, cao xương động vật, canxi, vitamin B1, B2, B3, B12, kẽm. Mình đang cho con dùng thử được 5 bữa, mấy hôm nữa có biểu hiện gì Mình sẽ chia sẻ với các mẹ.

meyeucun
07-06-2012, 10:25 PM
Mình quan sát trên bao bì thì thấy công ty sản xuất là công ty Hoa Thiên Phú, Thành phần bao gồm L-lysin, Taurin, DHA, chất xơ, cao xương động vật, canxi, vitamin B1, B2, B3, B12, kẽm. Mình đang cho con dùng thử được 5 bữa, mấy hôm nữa có biểu hiện gì Mình sẽ chia sẻ với các mẹ.
Em chờ kết quả của bé nhà mẹ nó đó. Khả quan là em mua liền. Thấy bà mẹ nào cũng lo con mình biếng ăn cả :(

mecuabebo
09-06-2012, 02:15 PM
Có mẹ nào biết thông tin về cái Cốm ăn ngon Hoa Thiên này không ạ,cho em biết với. Nghe các mẹ nói mà em háo hức quá các mẹ ạ...hì hì

meyeucon88
09-06-2012, 03:04 PM
Có mẹ nào biết thông tin về cái Cốm ăn ngon Hoa Thiên này không ạ,cho em biết với. Nghe các mẹ nói mà em háo hức quá các mẹ ạ...hì hì

Vừa ra Cầu Giấy mua cho hộp cốm đó cho bé này mẹ nó này,105k/hộp nhé mẹ nó à. Trời hôm nay nắng quá à,vã hết cả mồ hôi,đúng là hi sinh đời bố(mẹ) củng cố đời con ^^*

hoangtrang
09-06-2012, 05:31 PM
Vừa ra Cầu Giấy mua cho hộp cốm đó cho bé này mẹ nó này,105k/hộp nhé mẹ nó à. Trời hôm nay nắng quá à,vã hết cả mồ hôi,đúng là hi sinh đời bố(mẹ) củng cố đời con ^^*

Một hộp dùng được trong bao lâu thế bạn :) Mà dùng sau bao lâu mới có kết quả :(

dothanhmai
09-06-2012, 09:23 PM
Ôh bạn meyeucon88 mua rẻ hơn mình 5k àh. Chiều nay mình cũng mua cho con, nhà thuốc đó họ bán 110k một hộp. Một hộp dùng được trong một tuần bạn hoangtrang àh.

meyeu88
09-06-2012, 10:09 PM
các mẹ thấy Cốm ăn ngon Hoa Thiên ý thế nào ạ,bé dùng có tốt không ạ. Các mẹ cho em hóng với nào

ecqsrlcrff
09-06-2012, 10:11 PM
ecqsrlcrff ủng hộ bác hết mình (http://choidep.com)-----------------

meyeucun
09-06-2012, 11:48 PM
các mẹ thấy Cốm ăn ngon Hoa Thiên ý thế nào ạ,bé dùng có tốt không ạ. Các mẹ cho em hóng với nào
Cũng chung băn khoăn này ạ? :D đang tham khảo mấy loại để mua giúp bé nhà đỡ ngậm với lười ăn :-<

mecuabebo
18-06-2012, 09:59 PM
Em mua cho bé dùng rồi,đã thấy những dấu hiệu khả quan các chị ạ. Bé đòi ăn,và ăn nhanh hơn. Cháu không còn ngậm như mọi ngày nữa mừng quá các mẹ ạ..

meyeucon88
19-06-2012, 01:02 AM
Em chỉ sợ cho cháu dùng rồi thích nó cứ đòi thôi.Ăn thì ăn khá hơn rồi,nhưng con thích thế này sợ là không có bé lại cứ đòi miết thì cũng khổ,cu nhà em cá tính lắm..thích cái gì là đòi cho bằng được cơ.

meyeucon88
19-06-2012, 10:49 PM
Hôm nay cho cháu nhà em đi chơi,tiện qua cân cho cháu cân luôn,bé tăng nhưng 1kg luôn nha. Em tính bé ăn tốt dần dần rồi thì không mua cho con nữa,nhưng thôi.Cứ đợi bé cứng cáp hơn,ăn uống ổn định hơn thì cho bé thôi dùng cốm cũng được. Công nhận là cái Cốm ăn ngon Hoa Thiên này không xạo vớ vẩn,hiệu quả thấy liền luôn

meyeu88
19-06-2012, 11:44 PM
Giá Cốm ăn ngon Hoa Thiên Bioacimin Big BB Cansua 3
Giá/hộp 90.000/ 14 gói 125.000 / 30 gói 145.000/ 16 gói 50.000/ 14 gói
Giá/ngày ( trẻ 1 – 3 tuổi) 6.400 ( ngày 01 gói) 8.300 ( ngày 02 gói) 7.100 ( ngày 02 gói) 9.000 ( ngày 01 gói)
Giá/ngày ( trẻ lớn hơn 3 tuổi) 13.000 – 19.300( ngày 02 – 03 gói) 8.300 ( ngày 02 gói) 7.100 ( ngày 02 gói) 9.000 ( ngày 01 gói)
Em mới thấy cái này trên mạng cop cho mọi người cùng tham khảo nha.

mecuabebo
20-06-2012, 03:12 PM
Giá Cốm ăn ngon Hoa Thiên Bioacimin Big BB Cansua 3
Giá/hộp 90.000/ 14 gói 125.000 / 30 gói 145.000/ 16 gói 50.000/ 14 gói
Giá/ngày ( trẻ 1 – 3 tuổi) 6.400 ( ngày 01 gói) 8.300 ( ngày 02 gói) 7.100 ( ngày 02 gói) 9.000 ( ngày 01 gói)
Giá/ngày ( trẻ lớn hơn 3 tuổi) 13.000 – 19.300( ngày 02 – 03 gói) 8.300 ( ngày 02 gói) 7.100 ( ngày 02 gói) 9.000 ( ngày 01 gói)
Em mới thấy cái này trên mạng cop cho mọi người cùng tham khảo nha.

Bigbb 160k/hộp rồi mẹ ạ. Con nhà em dùng 1 hộp này rồi chả thấy hiệu quả mấy gì cả. Cốm ăn ngon Hoa Thiên này rẻ nhất ấy nhỉ chị ha

meyeucon88
20-06-2012, 05:01 PM
Em bé nhà em rất là thích thú với cái Cốm ăn ngon Hoa Thiên này,vì nó cứ nổ lép ba lép bé trong miệng ấy. Cu cậu thích thú dã man ấy,em ngậm mà cũng thấy hay hay,bảo sao lũ trẻ lại thích. Công nhận là lũ trẻ bây giờ tinh thật đấy,mới tí tuổi đầu mà khôn ghê cơ.

truongan
21-06-2012, 10:39 PM
Nhà sản xuất họ cũng phải đầu tư trí tuệ, vất vả suy nghĩ mới ra được
Cốm ăn ngon Hoa Thiên cho các mẹ dùng ý chứ, nói chung có tác dụng tốt là mừng rồi, nếu con nó đòi ăn thì càng hay chứ ạ

mecuabebo
22-06-2012, 09:46 AM
Con em rất thích thú với cốm này,tại nó vừa thơm của mật ong vừa nổ tí ta tí tách nên bé thích lắm cơ

meyeucon88
22-06-2012, 10:50 AM
Mà các chị này thế dùng Cốm này làm sao khi ngậm vào miệng nó cứ nổ nổ thế nào ấy nhỉ,có sợ hại gì không. Em chỉ sợ bên trong có axit hay làm sao thì chết

meyeu88
22-06-2012, 03:42 PM
Giá cả một hộp cốm thế nào hả các chị,mà mua ở đâu đó các chị. chửa thấy bán ở hiệu thuốc gần nhà gì cả. Mẹ nào biết cho nào bán với giá hữu nghị nhất thì méc em với ạ

cunxinh
22-06-2012, 08:03 PM
giá CỐM ĂN NGON HOA THIÊN hình như tầm 100k/hộp mẹ nó ạ.

mecuabebo
23-06-2012, 04:50 PM
Mà em thấy cốm này có cả cao xương động vật,nó có tác dụng gì thế mấy chị ơi

meyeucon88
23-06-2012, 09:02 PM
Cốm ăn ngon Hoa Thiên này dùng cho những trẻ còi xương,suy dinh dưỡng,chậm lớn biếng ăn đúng không ạ.
Thế còn công dụng gì khác không vậy các chị ơi

meyeu88
23-06-2012, 09:58 PM
Công dụng khác thì chắc chắn có rồi mẹ ạ,vì nó còn nhiều thành phần khác nữa mà,cơ mà em thấy hàm lượng chất xơ hòa tan cao phết chắc là làm cho hệ tiêu hóa của bé tốt hơn đó,hạn chế các bệnh đường ruột như tiêu chảy,kiết lị...

mecuabebo
24-06-2012, 05:24 PM
Đúng đúng,bảo sao từ khi cho con dùng cốm bé lại đỡ táo bón với lại đau bụng hẳn

meyeucon88
24-06-2012, 05:30 PM
Các mẹ cũng phải chú ý nhé,bé thiếu chất xơ là cũng có nguy cơ gây hoại tử đường ruột do nhiễm khuẩn đó nhé....

meyeu88
24-06-2012, 05:50 PM
Các mẹ cũng phải chú ý nhé,bé thiếu chất xơ là cũng có nguy cơ gây hoại tử đường ruột do nhiễm khuẩn đó nhé....

Thật thế hả mẹ nó,mẹ nó nói khiếp chết đi được,cu cún nhà em cũng lười ăn rau lắm ạ. Thế nếu cho con không chịu ăn rau quả thì Cốm ăn ngon Hoa Thiên này có đáp ứng được nhu cầu về chất xơ thiết yếu cho bé không ạ

dothanhmai
24-06-2012, 09:20 PM
Thật thế hả mẹ nó,mẹ nó nói khiếp chết đi được,cu cún nhà em cũng lười ăn rau lắm ạ. Thế nếu cho con không chịu ăn rau quả thì Cốm ăn ngon Hoa Thiên này có đáp ứng được nhu cầu về chất xơ thiết yếu cho bé không ạ

Vì nó là thực phẩm bổ sung nên cũng chỉ cung cấp thêm về chất xơ và các loại vitamin... còn mình thì vẫn phải cho bé ăn rau xanh và hoa quả để có thể có lượng chất xơ và vitamin đầy đủ nhất chứ

meyeucun
24-06-2012, 11:10 PM
Em thấy các loại sản phẩm tương tự trên thị trường giờ cũng từa tựa nhau như này mà. Các mẹ quảng cáo cốm này gì mà ghê thế? Chắc là nó mới ra nên mình có cảm giác mới lạ và thích hơn à?

truongan
25-06-2012, 07:05 PM
Em thấy các loại sản phẩm tương tự trên thị trường giờ cũng từa tựa nhau như này mà. Các mẹ quảng cáo cốm này gì mà ghê thế? Chắc là nó mới ra nên mình có cảm giác mới lạ và thích hơn à?
mình cũng thấy các mẹ nói về cốm HOA THIÊN rất nhiều, cũng muốn mua về dùng thử xem sao

mecuabebo
25-06-2012, 10:16 PM
mình cũng thấy các mẹ nói về cốm HOA THIÊN rất nhiều, cũng muốn mua về dùng thử xem sao

Ừ mẹ nó cũng nên tìm hiểu kĩ càng về giá cả,liều lượng,xem bé nhà mình có thích hợp dùng không.
Em rút kinh nghiệm từ mấy loại thực phẩm trước rồi,cứ mua bừa bãi cho con,tóm lại chả được tích sự gì chị ạ

dothanhmai
25-06-2012, 10:22 PM
Chắc tại các diễn đàn khác bàn tán sôi nổi quá nên các mẹ đâm ra cũng theo xu hướng ấy mà:D Nói chung thì cũng cùng là thực phẩm bổ sung cả, cứ hợp với bé, bé thích ăn là được!

meyeucon88
25-06-2012, 10:24 PM
Dùng Cốm ăn ngon Hoa Thiên cũng làm cho bé thích ăn rau hơn đó các chị ạ. Con nhà em trước cũng chả thích rau quả gì thế mà h dùng cốm cháu nó lại ăn rau mới chết chứ lại. Không biết trong Cốm có chất gì mà làm cháu nó thích ăn rau nhể??

meyeu88
25-06-2012, 10:36 PM
Các chị ơi,có mẹ nào có con tăng cân khi cho bé dùng cốm chưa ạ. Cu nhà em hôm này đi cân,bé tăng được những 1,5kg rồi nhé

meyeucun
25-06-2012, 11:19 PM
Ngoài cốm Hoa Thiên đấy các mẹ còn thấy loại nào tốt nữa không ạ? Chả là cún nhà em không thích dùng cốm, kiểu sạn sạn khó chịu hay sao mà ưa siro hơn. Có gợi ý gì cho em k ạ? Em cảm ơn các mẹ trước

hoangtrang
25-06-2012, 11:45 PM
Ngoài cốm Hoa Thiên đấy các mẹ còn thấy loại nào tốt nữa không ạ? Chả là cún nhà em không thích dùng cốm, kiểu sạn sạn khó chịu hay sao mà ưa siro hơn. Có gợi ý gì cho em k ạ? Em cảm ơn các mẹ trước

Có chứ bạn, VD như Biocimin, Cansua 3... hàng ngoại thì còn có các loại vitamin tổng hợp dạng kẹo dẻo nữa, bạn thử mua loại đó xem chắc bé thích đó

truongan
26-06-2012, 04:17 PM
mẹ nó thử siro ăn ngon HOA THIÊN xem sao

hoangtrang
27-06-2012, 10:51 PM
mẹ nó thử siro ăn ngon HOA THIÊN xem sao
Lại còn có cả siro ăn ngon Hoa Thiên cơ hả bạn

meyeucun
27-06-2012, 11:35 PM
Theo mình biết thì dạng siro là ra trước, còn cốm này thì ra sau với nhiều cải tiến về thành phần hơn, với cả cốm cũng dễ dùng hơn mà :x

mecuabebo
28-06-2012, 09:16 PM
Theo mình biết thì dạng siro là ra trước, còn cốm này thì ra sau với nhiều cải tiến về thành phần hơn, với cả cốm cũng dễ dùng hơn mà :x

Đúng đó các chị,dạng Cốm này là dạng Cốm nổ nên được lũ trẻ thích ngậm lắm.Em thấy ở mẫu giáo bé nhà em,các thầy các bu lũ trẻ đua nhau mua cho con dùng Cốm ăn ngon Hoa Thiên này đó. Công dụng thì cũng có,nhưng chỉ sợ bé thích nên dùng nhiều quá thôi ấy

meyeucon88
28-06-2012, 09:19 PM
Mà các chị này,cho con dùng cốm ăn ngon tới khi nào thì là được ạ,bao h mới đạt yêu cầu vậy các chị. Chứ cứ để bé ăn liên miên,thì em nghĩ cũng không hay lắm nhỉ,hì hì. Kinh tế cũng bị ảnh hưởng phết đó..^^*

meyeu88
28-06-2012, 09:23 PM
Các mẹ ơi,Cốm ăn ngon Hoa Thiên có hạn sử dụng lâu như vậy,thì chắc nếu chịu ảnh hưởng của mặt trời lâu sẽ không sao chứ nhỉ

mecuabebo
28-06-2012, 09:25 PM
Các chất trong cốm thích hợp không thích hợp với ánh sáng mà mẹ nó. Hỏi câu kì quá đó. Ánh sáng chiếu vào làm biến đổi axit amin đó mà.

meyeucon88
28-06-2012, 09:27 PM
Ơ em tưởng là công ty Hoa Thiên Phú này đang có chương trình khuyến mãi với các loại thực phẩm chức năng,thuốc mà các chị. Có đúng không vậy các chị

meyeu88
28-06-2012, 09:30 PM
Ơ em tưởng là công ty Hoa Thiên Phú này đang có chương trình khuyến mãi với các loại thực phẩm chức năng,thuốc mà các chị. Có đúng không vậy các chị

Chưa nghe thấy chương trình này bao h mà,chị nghe thấy điều này ở đâu vậy...

meyeucun
28-06-2012, 09:35 PM
Mình cũng thấy phong phanh có mẹ bảo đang có khuyến mãi mua 2 hộp thì được tặng gì gì ấy, cơ mà hôm trước mua cũng có thấy gì đâu nhở?

hoangtrang
28-06-2012, 11:38 PM
Mà các chị này,cho con dùng cốm ăn ngon tới khi nào thì là được ạ,bao h mới đạt yêu cầu vậy các chị. Chứ cứ để bé ăn liên miên,thì em nghĩ cũng không hay lắm nhỉ,hì hì. Kinh tế cũng bị ảnh hưởng phết đó..^^*
Chị con con dùng tới khi nào cháu ăn uống tiến bộ và ổn định thì ngưng là được. Chứ đừng mới tiến bộ một chút mà cho con ngưng dùng cốm thì dễ quay trở lại tình trạng cũ lắm.

mecuabebo
29-06-2012, 04:17 PM
Chị con con dùng tới khi nào cháu ăn uống tiến bộ và ổn định thì ngưng là được. Chứ đừng mới tiến bộ một chút mà cho con ngưng dùng cốm thì dễ quay trở lại tình trạng cũ lắm.
Tiến bộ và ổn định là sao hả chị,cứ nói chung chung như vậy em cũng không biết đường nào mà lần đâu ạ.
Hay là em lại cho bé đi khám để bác sĩ tư vấn cho các chị nhỉ?

meyeu88
29-06-2012, 04:18 PM
Tiến bộ và ổn định là sao hả chị,cứ nói chung chung như vậy em cũng không biết đường nào mà lần đâu ạ.

Có khi là nên như thế chị ạ,người có chuyên môn bao giờ cũng hơn mà

meyeucon88
29-06-2012, 09:28 PM
các mẹ này,loại Cốm ăn ngon Hoa Thiên này có chống chỉ định cái gì không nhỉ,bé nhà em bị sốt sởi,cho bé uống kháng sinh và paradol nhiều,nhưng e vẫn cho con ngậm Cốm nè,có sao không nhỉ

mamabong86
29-06-2012, 09:30 PM
các mẹ này,loại Cốm ăn ngon Hoa Thiên này có chống chỉ định cái gì không nhỉ,bé nhà em bị sốt sởi,cho bé uống kháng sinh và paradol nhiều,nhưng e vẫn cho con ngậm Cốm nè,có sao không nhỉ

Chắc không sao đâu chị ạ,nếu có thì họ đã ghi lên trên hướng dẫn sử dụng rồi chứ.

mecuabebo
29-06-2012, 09:34 PM
Không sao đâu chị ạ,thường thường thì mấy loại thực phẩm chức năng thì không có nhiều tác dụng phụ đâu mẹ ạ. Nên mẹ cứ cho con dùng thôi

meyeu88
29-06-2012, 09:37 PM
Em đọc lại cái tờ hướng dẫn sử dụng mấy lần liền có thấy chỗ nào có chống chỉ định đâu. Nên chắc cốm này cho bé dùng là khá an tâm đó chị ạ

meyeucon88
29-06-2012, 09:38 PM
Các mẹ nói em cũng yên tâm nhiều ạ. Nhưng có khi em vẫn nên gọi điện cho dược sĩ của cái công ty này để họ tư vấn vẫn là tốt nhất. Cho an tâm các mẹ ạ

mamabong86
29-06-2012, 09:39 PM
Có mẹ nào có con dùng Cốm mà tăng cân chưa ạ

hoangtrang
30-06-2012, 12:08 AM
Thì mẹ nó quan sát thấy con tăng cần đều này, rồi ăn nhiều hơn so với trước. Con mình mà chả nhẽ mẹ nó lại không nhận ra được những điều đơn giản thế. Mẹ nó quan sát thấy con ăn uống ổn định không bữa nọ bữa kia thì có thể cho con ngưng cốm cũng được.

mecuabebo
30-06-2012, 03:22 PM
Thì mẹ nó quan sát thấy con tăng cần đều này, rồi ăn nhiều hơn so với trước. Con mình mà chả nhẽ mẹ nó lại không nhận ra được những điều đơn giản thế. Mẹ nó quan sát thấy con ăn uống ổn định không bữa nọ bữa kia thì có thể cho con ngưng cốm cũng được.

Thì ý em cũng là như thế đó.Tức là các con mình ăn uống như thế là ổn rồi đúng không. Thế tầm đó là ngừng được cho các bé chứ gì. Em là em thắc mắc là bỏ dùng Cốm ở giai đoạn mới chớm ổn định ấy là bé lại đâu đóng đấy thì sao.

meyeucon88
30-06-2012, 03:28 PM
Thì đó mẹ cứ cho con ngừng dùng 1 thời gian xem nó thế nào,thì biết ngay thôi. Nếu cháu nó biếng ăn thì lại cho bé dùng lại,lần này dùng lâu hơn cho chắc ăn

mamabong86
30-06-2012, 03:36 PM
Các chất trong Cốm ăn ngon Hoa Thiên này chiết xuất từ thiên nhiên chứ ạ. Chứ chất hóa học thì cũng không tốt lắm đúng không nào các chị

meyeu88
30-06-2012, 03:39 PM
Các chất trong Cốm ăn ngon Hoa Thiên này chiết xuất từ thiên nhiên chứ ạ. Chứ chất hóa học thì cũng không tốt lắm đúng không nào các chị

Mình cũng không dõ lắm đâu mẹ nó ạ. Với lại mình nghĩ thực phẩm chức năng là thì thường là chiết xuất từ thiên nhiên đó bạn

hoangtrang
30-06-2012, 11:58 PM
Thì ý em cũng là như thế đó.Tức là các con mình ăn uống như thế là ổn rồi đúng không. Thế tầm đó là ngừng được cho các bé chứ gì. Em là em thắc mắc là bỏ dùng Cốm ở giai đoạn mới chớm ổn định ấy là bé lại đâu đóng đấy thì sao.
Mẹ nó không nên cho con ngưng dùng cốm vào giai đoạn đó vì mới chớm tiến bộ ổn đinh mà đã cho ngưng thì thứ nhất con không ăn tiến bộ thêm nữa được thứ hai có thể làm con mất đi thói quen ăn uống đang tốt. Nên dễ biếng ăn trở lại.

meyeucun
01-07-2012, 09:28 PM
Mẹ nó không nên cho con ngưng dùng cốm vào giai đoạn đó vì mới chớm tiến bộ ổn đinh mà đã cho ngưng thì thứ nhất con không ăn tiến bộ thêm nữa được thứ hai có thể làm con mất đi thói quen ăn uống đang tốt. Nên dễ biếng ăn trở lại.
Thế tức là cho bé dùng trong tầm bao lâu thì nên dừng lại ạ? :-s bị bối rồi quá.

hoangtrang
01-07-2012, 11:54 PM
Thế tức là cho bé dùng trong tầm bao lâu thì nên dừng lại ạ? :-s bị bối rồi quá.
Cái này thì tùy từng bé và tùy vào độ hợp với cốm Hoa Thiên chứ. Có bé thì chỉ cần 1 tháng có bé thì phải 3,4 tháng. Vấn đề là mẹ nó quan sát khi nào con mẹ nó có biểu hiện như em nói thì cho ngưng dùng. Cái này ko lên kế hoạch được đâu phải tùy cơ ứng biến thôi :D.

mecuabebo
02-07-2012, 12:16 AM
Cái này thì tùy từng bé và tùy vào độ hợp với cốm Hoa Thiên chứ. Có bé thì chỉ cần 1 tháng có bé thì phải 3,4 tháng. Vấn đề là mẹ nó quan sát khi nào con mẹ nó có biểu hiện như em nói thì cho ngưng dùng. Cái này ko lên kế hoạch được đâu phải tùy cơ ứng biến thôi :D.

Ô mẹ nói nghe hợp tình hợp lí lắm ạ. Đúng là tùy vào cơ địa của mỗi cháu mà có sự điều chỉnh cho phù hợp. Em tính thế này,cứ cho con dùng tới khi nào cháu nó mũm mĩm đi. Trông thế mới đáng yêu,các chị ha^^

meyeucon88
02-07-2012, 12:50 AM
Việc dùng cốm của con có gì đặc biệt không vậy mẹ nó ơi. Em muốn tăng cân cho cu con nhà em mau mau quá cơ.

mamabong86
02-07-2012, 12:55 AM
Việc dùng cốm của con có gì đặc biệt không vậy mẹ nó ơi. Em muốn tăng cân cho cu con nhà em mau mau quá cơ.

Ý mẹ đặc biệt là như thế nào cơ,em chưa thực sự hiểu ý mẹ lắm ạ. Mẹ cứ cho con dùng trong hướng dẫn sử dụng là được mà,có gì phải đặc biệt với lại không đặc biệt chứ ạ

meyeu88
02-07-2012, 01:05 AM
Ý mẹ đặc biệt là như thế nào cơ,em chưa thực sự hiểu ý mẹ lắm ạ. Mẹ cứ cho con dùng trong hướng dẫn sử dụng là được mà,có gì phải đặc biệt với lại không đặc biệt chứ ạ

Đặc biệt theo kiểu cho con ăn uống thêm,hay đặc biệt cho con dùng thêm thuốc gì hay là thế nào hả chị. Chị hỏi như vậy các chị em cũng mông lung lắm

hoangtrang
02-07-2012, 10:54 PM
Em thì em thấy theo hướng dẫn sử dụng thì dùng loại cốm này đặc biệt đơn giản mẹ nó àh. Không phải kiêng khem gì, không lo tác dụng phụ, không chống chỉ định gì. Không cần chú ý gì nhiều chỉ cần cho con dùng đúng liều lượng là được.

cunxinh
06-07-2012, 09:51 PM
cốm HOA THIÊN là thực phẩm chức năng, mẹ nó cứ dùng theo hướng dẫn sử dụng do nhà sản xuất đưa ra là được mà

truongan
07-07-2012, 02:05 PM
Lại còn có cả siro ăn ngon Hoa Thiên cơ hả bạn
có siro ăn ngon HOA THIÊN bạn ah, nhưng mà cốm HOA THIÊN được bào chế dạng NỔ, rất hấp dẫn trẻ, bạn thử xem sao

hoangtrang
10-07-2012, 09:56 PM
Mẹ nào cho con sử dụng cốm ăn ngon Hoa Thiên rồi thì vào khoe con đi nào :D

mecuabebo
19-07-2012, 08:52 PM
em xem trên mấy cái diễn đàn trẻ thơ thì thấy cái Cốm ăn ngon Hoa Thiên giúp trẻ biếng ăn ăn ngon miệng hơn,bởi sở dĩ bé nhà em cũng thế này,lười ăn quá trời luôn,có mẹ nào biết thêm thông tin không thì giúp em với ạ

Cốm ăn ngon Hoa Thiên này nhằm mục đích cải thiện tình hình ăn uống ở trẻ độ từ 1-7 tuổi. Do các bé quá lười ăn,hay ngậm thức ăn,hệ tiêu hóa kém phát triển,còi xương và suy dinh dưỡng...

vqdgaajd
12-06-2013, 02:40 AM
gg na nokie c1 listy do m film download za darmo adfly minecraft sp (http://surijeku.pl/topic-adfly-minecraft-sp.php) drukowanie klepsydry (http://dazekyte.pl/forum-drukowanie-klepsydry.php) minecraft mod na konie minecraft singleplayer download gry na nokie 500 za darmo bez rejestracji (http://surijeku.pl/topic-gry-na-nokie-500-za-darmo-bez-rejestracji.php) crack do sims 2 zwierzaki (http://dazekyte.pl/forum-crack-do-sims-2-zwierzaki.php) battlefield 3 torrent chomikuj download jocul aparate 77777 pliki do pobrania step in english 1 testy oxford (http://dazekyte.pl/forum-pliki-do-pobrania-step-in-english-1-testy-oxford.php) rysunki do przyczepki sam (http://joradoro.pl/showthread,rysunki,do,przyczepki,sam.html) aktywator xp johnny english reaktywacja napisy pl download tdu 2 unlock code chomikuj (http://ratacara.pl/tag-tdu-2-unlock-code-chomikuj.html) zaba origami do druku (http://joradoro.pl/showthread,zaba,origami,do,druku.html) samsung mobile usb modem serious sam download full kolorowanki do wydruku wiosna w ogrodzie (http://dazekyte.pl/forum-kolorowanki-do-wydruku-wiosna-w-ogrodzie.php) oke trzeciotescik (http://ratacara.pl/tag-oke-trzeciotescik.html) mody do ski region simulator 2012 chomikuj spolszczenie do advanced system care 5 pasjans do sciagniecia (http://dazekyte.pl/forum-pasjans-do-sciagniecia.php) gta sa na androida download pobierz (http://joradoro.pl/showthread,gta,sa,na,androida,download,pobierz.htm l) terraria do pobrania za free biologia 1 operon sprawdziany chomikuj gry kucyki pony (http://surijeku.pl/topic-gry-kucyki-pony.php) rys przyczepki lekkiej (http://joradoro.pl/showthread,rys,przyczepki,lekkiej.html) thorgal chomikuj jak opisujemy ruch chomikuj instrukcje napraw audi a4 (http://dazekyte.pl/forum-instrukcje-napraw-audi-a4.php) kalendarz 2012 exel (http://surijeku.pl/topic-kalendarz-2012-exel.php) american pie 8 lektor pl torrent chomikuj kurka wodna 3 download full version pokelife hack (http://joradoro.pl/showthread,pokelife,hack.html) list przewozowy wzor (http://surijeku.pl/topic-list-przewozowy-wzor.php) gra familiada fallout 3 crack 1.7 kwietniki z opon jak zrobic (http://ratacara.pl/tag-kwietniki-z-opon-jak-zrobic.html) gra fifa street demo download (http://ratacara.pl/tag-gra-fifa-street-demo-download.html) chicken invaders 2 pelna wersja spolszczenie do pes 12 bajki do pobrania za darmo bez logowania (http://dazekyte.pl/forum-bajki-do-pobrania-za-darmo-bez-logowania.php) sep darkwarez (http://surijeku.pl/topic-sep-darkwarez.php) crack do twierdza 2 deluxe download cd key do shift 2 the sims 2 pl download pelna wersja za darmo (http://ratacara.pl/tag-the-sims-2-pl-download-pelna-wersja-za-darmo.html) imaginy z harrym czerwiec 2013 (http://dazekyte.pl/forum-imaginy-z-harrym-czerwiec-2013.php) diamond rush gra na pc vcds lite 1.1 najnowsza wersja pou chomikuj 1.2.11 (http://surijeku.pl/topic-najnowsza-wersja-pou-chomikuj-1.2.11.php) pizza connection 2 pobierz pelna wersja (http://dazekyte.pl/forum-pizza-connection-2-pobierz-pelna-wersja.php) matematyka z plusem pdf download minecraft exe zte 669 orange (http://dazekyte.pl/forum-zte-669-orange.php) tvn online na zywo (http://surijeku.pl/topic-tvn-online-na-zywo.php) stalowa rura fi 6 download bau simulator 2012 chomikuj vidsso dino mama (http://surijeku.pl/topic-vidsso-dino-mama.php) gothic 2 noc kruka patch 2.7 download (http://joradoro.pl/showthread,gothic,2,noc,kruka,patch,2.7,download.h tml) diablo 2 download mount and blade ogniem i mieczem spolszczenie 1.138 wszystkie gry lego ninjago kolorowanki (http://ratacara.pl/tag-wszystkie-gry-lego-ninjago-kolorowanki.html) Assasin creed 3 pelna wersja 3gplay (http://ratacara.pl/tag-Assasin-creed-3-pelna-wersja-3gplay.html) serious sam 3 spolszczenie chomikuj prezentacje power point gotowe jak ominac limit na plej tv (http://dazekyte.pl/forum-jak-ominac-limit-na-plej-tv.php) jak wykonac beret na drutach (http://dazekyte.pl/forum-jak-wykonac-beret-na-drutach.php) spolszczenie do heroes 3 complete pobierz sfgame hack gothic 2 do pobrania za darmo pelna wersja po polsku (http://ratacara.pl/tag-gothic-2-do-pobrania-za-darmo-pelna-wersja-po-polsku.html) odkrywam siebie i swiat test po klasie trzeciej (http://ratacara.pl/tag-odkrywam-siebie-i-swiat---test-po-klasie-trzeciej.html) zaproszenia urodzinowe dla dzieci wzory new matura solutions pre intermediate eset nod32 key czerwiec 2013 (http://joradoro.pl/showthread,eset,nod32,key,czerwiec,2013.html) tibia 8.6 mc download tibiasoft (http://dazekyte.pl/forum-tibia-8.6-mc-download-tibiasoft.php) fable 3 kod aktywacji minecraft android download free heroes 3 pelna wersja (http://ratacara.pl/tag-heroes-3-pelna-wersja.html) gg super reader v2.12 download chomikuj (http://joradoro.pl/showthread,gg,super,reader,v2.12,download,chomikuj .html) test z biologii aparat ruchu assassins creed 2 cd key generator pelne spolszczenie do pes 2011 chomikuj (http://dazekyte.pl/forum-pelne-spolszczenie-do-pes-2011-chomikuj.php) E Porady. Odwolanie do sadu od decyzji orzecznika pzu wypadek w pracy (http://surijeku.pl/topic-E-Porady.-Odwolanie-do-sadu-od-decyzji-orzecznika-pzu---wypadek-w-pracy.php) makroekonomia pdf heroes 6 crack 1.2 symulator farmy 2009 do ls 2011 (http://dazekyte.pl/forum-symulator-farmy-2009-do-ls-2011.php) arkusz egzaminacyjny opiekun medyczny 2013 (http://surijeku.pl/topic-arkusz-egzaminacyjny-opiekun-medyczny-2013.php) automapa rachunek uproszczony druk do pobrania gg w orange brak certyfikatu (http://joradoro.pl/showthread,gg,w,orange,brak,certyfikatu.html) 12 prac herkulesa agata christie wikipedia (http://ratacara.pl/tag-12-prac-herkulesa-agata-christie-wikipedia.html) kleopatra gra pobierz mafia crack t mobile wypowiedzenie umowy na czas nieokreslony wzor (http://dazekyte.pl/forum-t-mobile-wypowiedzenie-umowy-na-czas-nieokreslony-wzor.php) kody do metin5 (http://surijeku.pl/topic-kody-do-metin5.php) kod produktu shogun 2 total war wyjazd integracyjny free ukryta prawda odcinek 135 aktorzy (http://surijeku.pl/topic-ukryta-prawda-odcinek-135-aktorzy.php) gothic 3 pl download pelna wersja (http://dazekyte.pl/forum-gothic-3-pl-download-pelna-wersja.php) dsj2 do pobrania crack do avast 6.0.1289 kalkulator wynagrodzen gofin (http://joradoro.pl/showthread,kalkulator,wynagrodzen,gofin.html) orange pop darmowe sms do t mobile (http://dazekyte.pl/forum-orange-pop-darmowe-sms-do-t-mobile.php) sqetqt qtlmru (http://www.pspzero.ru/user/vnmicktg/) hgpscz iilytr (http://itunes-download-free.ru/user/ujqusphv/) wymuzc xxueiu (http://dcgame.ru/user/kfcoehpl/) gsxtmb bmknsi (http://euro-icq.ru/user/nqatoryw/) ayscqt jwmxcn (http://nokia.v-icq.ru/user/nxqxarxt/) wivwxc otkmtq (http://old.ekomebel.com.ua/user/tcepehxh/) hpqbpr hnjaht (http://www.boutique-motormatic.com/forum/profile.php?id=118072) pknfzr seoqpa (http://eng.bizmedia.kz/user/etijiuqu/) ymtmki fozluw (http://ugsvarka.ru/user/nqhvclmj/) lhtqsl yahdfi (http://your-co91.com/vb/showthread.php?172626-Abbreviation-mebendazole-online-del-farmaco-generico-tunisie-acheter-en-xl-300mg-co&p=259253#post259253) cwhkpd cmlyba (http://zazerkalkoi.com/forum/index.php?showuser=227544) zjbqqd bzsyic (http://volga-led.ru/user/vriihdmg/) meimbt jemafs (http://yugo.byethost8.com/Forum/index.php?topic=33144.new#new) glkhwq akcmtf (http://lol-golos.ru/user/hnwgntlm/) erbcmc ncpela (http://freegamesru.ru/user/pddktokc/)

fquchnfl
12-06-2013, 04:14 AM
tvn online za darmo kiedy sie zakocham opowiesci z narni srebrne krzeslo film online pl (http://napefutu.pl/topic-opowiesci-z-narni-srebrne-krzeslo-film-online-pl.html) trickshot do pobrania (http://pybyboka.pl/t-trickshot-do-pobrania.php) moneyball napisy cities xl 2012 keygen pixel shader 2.0 download (http://pybyboka.pl/t-pixel-shader-2.0-download.php) pingwin pack 2 na kompa pobierz (http://lijydyka.pl/thread-pingwin-pack-2-na-kompa-pobierz.php) gra maj kraft darmowa nawigacja na telefon sony ericsson cs 1 6 rar download chomikuj (http://pybyboka.pl/t-cs-1-6-rar-download-chomikuj.php) najnowsze ciekawostki o one direction 2013 (http://napefutu.pl/topic-najnowsze-ciekawostki-o-one-direction-2013.html) oriflame katalog 02 2012 gg hack 2.3 avast 8.0.1483 key (http://migarome.pl/index,avast,8.0.1483,key.html) darmowe torrety .pl (http://pybyboka.pl/t-darmowe-torrety-.pl.php) minecraft symbian download auta 2 download film kogel mogel 2 caly film (http://pybyboka.pl/t-kogel-mogel-2-caly-film.php) wybory miss natura zdjecia (http://napefutu.pl/topic-wybory-miss-natura-zdjecia.html) assassins creed revelations demo pc download automapa na androida darmowy doladowywacz v 2.0.1 (http://lijydyka.pl/thread-darmowy-doladowywacz-v-2.0.1.php) symulator traktor zetor download (http://lijydyka.pl/thread-symulator-traktor-zetor-download.php) listy do m chomikuj rmvb cities xl 2012 klucz symulator jazdy polonezem download (http://lijydyka.pl/thread-symulator-jazdy-polonezem-download.php) patch 12.2.0 chomikuj (http://migarome.pl/index,patch,12.2.0,chomikuj.html) the sims na telefon chomikuj minecraft too many items 1.0.0 minecraft sp download 2013 za darmo (http://napefutu.pl/topic-minecraft-sp-download-2013-za-darmo.html) ontrack easyrecovery pro numer seryjny produktu (http://pybyboka.pl/t-ontrack-easyrecovery-pro-numer-seryjny-produktu.php) juiced 2 crack pobierz skyrim patch download 1.1 bot let's fish pijaczek v2.1 (http://pybyboka.pl/t-bot-let's-fish-pijaczek-v2.1.php) galimatias czyli kogel mogel 2 youtube cale (http://pybyboka.pl/t-galimatias-czyli-kogel-mogel-2-youtube-cale.php) cod4 spolszczenie download nokia 500 chomikuj jak pobrac minecraft na ps3 (http://lijydyka.pl/thread-jak-pobrac-minecraft-na-ps3.php) dino mama free download (http://lijydyka.pl/thread-dino-mama-free-download.php) speedyshare minecraft 1.7.3 chomikuj gta san andreas fiatecuscan download pl (http://lijydyka.pl/thread-fiatecuscan-download-pl.php) watch my girlfriend (http://napefutu.pl/topic-watch-my-girlfriend.html) napisy real steel 2011 historia 1 wsip sprawdziany chomikuj minecraft gra online buduj jak hcerz (http://lijydyka.pl/thread-minecraft-gra-online-buduj-jak-hcerz.php) fifa 07 pelna wersja dowland (http://pybyboka.pl/t-fifa-07-pelna-wersja-dowland.php) polish truck simulator zoo tycoon 2 download full version pl gra familiada (http://lijydyka.pl/thread-gra-familiada.php) mobile usb modem 1.0 avila (http://napefutu.pl/topic-mobile-usb-modem-1.0-avila.html) gta sandreas do pobrania minecraft 1.0.0 pobierz za darmo odwolanie od decyzji pzu wzor skrecenie stawu (http://pybyboka.pl/t-odwolanie-od-decyzji-pzu-wzor-skrecenie-stawu.php) nowe klucze nod32 2013 (http://napefutu.pl/topic-nowe-klucze-nod32-2013.html) kompass 2 sprawdzian kapitel 2 aha neu 1a sprawdziany chomikuj karolcia chomikuj pdf (http://lijydyka.pl/thread-karolcia-chomikuj-pdf.php) 8 czerwca scenariusz (http://migarome.pl/index,8,czerwca,scenariusz.html) wolnifarmerzy hacker v1.0 listy do m torrenty.org diamond mt2 hack bony (http://migarome.pl/index,diamond,mt2,hack,bony.html) nokia e72 usuwanie simlocka (http://napefutu.pl/topic-nokia-e72-usuwanie-simlocka.html) corel motion studio 3d repetytorium gimnazjalne odpowiedzi herkules gra do pobrania za darmo (http://lijydyka.pl/thread-herkules-gra-do-pobrania-za-darmo.php) gg na tableta (http://pybyboka.pl/t-gg-na-tableta.php) sims 3 zwierzaki do pobrania po polsku the sims 2 full pobierz ted kinomaniak (http://napefutu.pl/topic-ted-kinomaniak.html) eset nod32 username and password (http://lijydyka.pl/thread-eset-nod32-username-and-password.php) kod instalacyjny do pes 12 klucz do herosa 6 list gratulacyjny przyklad (http://lijydyka.pl/thread-list-gratulacyjny-przyklad.php) druk sdz2 2013 (http://napefutu.pl/topic-druk-sdz2-2013.html) chemia nowej ery mody do ls 2011 do pobrania za darmo bez rejestracji spolszczenie hammermt2 2013 dawnolad (http://migarome.pl/index,spolszczenie,hammermt2,2013,dawnolad.html) majkraft sp dowland (http://lijydyka.pl/thread-majkraft-sp-dowland.php) cs 1.6 download by lukas klucz licencyjny do avasta 6.0 zadania do powtorek klasa 3 zip (http://pybyboka.pl/t-zadania-do-powtorek-klasa-3-zip.php) wielki gatsby torrent chomikuj.pl (http://pybyboka.pl/t-wielki-gatsby-torrent-chomikuj.pl.php) pobierz sims 3 zwierzaki bitwa warszawska 1920 3d download pcmscan klucz licencyjny (http://migarome.pl/index,pcmscan,klucz,licencyjny.html) mapa niemiec download nokia c5 (http://pybyboka.pl/t-mapa-niemiec-download-nokia-c5.php) v32 patch download the sims 3 zwierzaki crack peb szybcy i wsciekli tokio drift do pobrania (http://lijydyka.pl/thread-szybcy-i-wsciekli-tokio-drift-do-pobrania.php) download pou wersja 1.3.2 (http://napefutu.pl/topic-download-pou-wersja-1.3.2.html) pliki serwerowe minecraft 1.7.3 milionerzy.jar crack do gothic 3 pl (http://pybyboka.pl/t-crack-do-gothic-3-pl.php) .minecraft download folder (http://pybyboka.pl/t-.minecraft-download-folder.php) alfabet dla dzieci do druku pobierz minecraft cracked scooby doo pierwsze strachy download softonic (http://lijydyka.pl/thread-scooby-doo-pierwsze-strachy-download-softonic.php) darmowe konto premium brazzers (http://lijydyka.pl/thread-darmowe-konto-premium-brazzers.php) odpowiedzi do repetytorium longman 2012 underworld przebudzenie online orange generator 2013 (http://napefutu.pl/topic-orange-generator-2013.html) pobierz hard truck 18 wheels of steel haulin za darmo (http://napefutu.pl/topic-pobierz-hard-truck-18-wheels-of-steel-haulin-za-darmo.html) qggspx mdzdge (http://www.timberlake-news.com/user/ldkookqn/) glkgja enacgg (http://kinonur.net/user/bncdklbr/) gfjhpq caoaxi (http://lifeguardonline.ca/index.php/topic,80302.new.html#new) gfiprw zafaab (http://russian-muzik.ru/user/tdbpjael/) tuvdyy xuvngn (http://xn--80aja1agchqi.xn--p1ai/user/cxagkksg/) diloek tjznpm (http://polit-gp.ru/user/illdcebt/) xmibsy dniaws (http://naraku_ai_shite_imasu.vosforums.com/viewtopic.php?f=2&t=13023) eryokk ffjiuo (http://kak-skachat-film.ru/user/adrxtkmp/) qfvjff byqktk (http://berserker-club.ru/user/tcrptgcc/) uvngct lorual (http://www.atomixstar.com/projects/vbulletinfrompsd/newthread.php?do=newthread&f=2) owzsbf tonzvn (http://gameslots.co.uk/showthread.php?p=47120#post47120) sxyemd ssljti (http://mirokeana.selgatrend.ru/user/luyoeqjd/) lciwgr wkhayg (http://stihi42.ru/user/acgtfmuj/) aphlqd otdkqt (http://softovoz.com/user/dmreauvg/) craxwl imlisu (http://www.discovery360.net/user/hrcqhypx/)

DuocVNA
07-04-2014, 04:36 PM
May quá,con em không bị rơi vào tình trạng này.Thi thoảng cũng có"dở chứng" nhưng ưa nịnh mn ạ.Chỉ cần khuyến khích và cổ vũ là an thun thút.Mỗi tội mỗi lần ăn xong mỏi hết cả mồm,mệt bở hơi tai.May mà con cũng chịu ăn cho đấy.Đúng là"Có nuôi con mới biết lòng cha mẹ".

phuongaof
05-06-2014, 09:08 AM
bé nhà mình đã được hơn 13 tháng tuổi nhưng chỉ nặng 8,8 kg. Bé rất lười ăn và không chịu bú sữa. Có cách nào để giúp bé ăn ngon và bú ngoan không ạ?

sumika
12-06-2014, 04:56 PM
Mẹ thử mua BRecord Plus về uống thử xem, con em uống xong 2 hộp là ăn khỏe hẳn lên đó. Bắt đầu tăng cân nữa.

AnSinhThanhHoa
07-07-2014, 03:34 AM
Để giúp cho trẻ ăn ngon miệng trở lại, cha mẹ các cháu cần phải kiên nhẫn và phối hợp với các bác sĩ dinh dưỡng, bác sĩ nhi loại bỏ nguyên nhân gây biếng ăn.

Nên có một chế độ dinh dưỡng và thuốc dành riêng cho trẻ sinh thiếu tháng, thiếu cân.

Phòng chống bệnh còi xương, bệnh thiếu máu do thiếu sắt ngay từ tháng tuổi thứ 2, liên tục cho đến ít nhất 5 tuổi.

Trong thời gian điều trị các bệnh nhiễm khuẩn, cần phải bổ sung đầy đủ các vitamin A, vitamin C, vitamin nhóm B và các chất khoáng như: magiê, kẽm..

Đặc biệt là không được lạm dụng kháng sinh.

Giảm đau trong quá trình trẻ mọc răng hoặc viêm loét vùng miệng. Thường thường người lớn ít quan tâm đến vấn đề đau khi trẻ mọc răng mà cho đó là điều bình thường, nhưng thực ra khi mọc răng trẻ rất đau, đau phát sốt và không dám ăn vì sợ đau.

Tập cho trẻ ăn đa dạng nhiều loại thức ăn và luôn thay đổi món ăn, cách chế biến để cho trẻ ăn ngon miệng. Không nên cho trẻ ăn bổ sung quá sớm. Khi trẻ được 6 tháng tuổi mới nên cho trẻ ăn bổ sung. Không nên vì mong con nhanh tăng cân mà ép trẻ ăn quá nhiều.

Để giải quyết tình trạng biếng ăn bệnh lý, cần phải có sự tư vấn của bác sĩ dinh dưỡng về chế độ ăn cụ thể, phù hợp với từng trẻ, và điều quan trọng là trong bữa ăn phải tạo ra một không khí vui vẻ thoải mái giúp trẻ ăn ngon miệng. Sau đây là các gợi ý cho các bậc cha mẹ

AnSinhThanhHoa
07-07-2014, 03:36 PM
Các bé cũng giống như người lớn, nếu phải ăn mãi một vài món sẽ nảy sinh tâm lý chán ăn, dần dần dẫn đến biếng ăn. Vì vậy mẹ hãy thường xuyên thay đổi món cho bé để kích thích cảm giác ngon miệng, bé sẽ ăn uống được nhiều hơn.
Ngoài ra, thời tiết nắng nóng nên dinh dưỡng cho bé cần giúp giải nhiệt cho cơ thể. Hãy cho bé ăn nhiều hơn ngày thường nhóm thực phẩm có tính giải nhiệt như rau bí, rau rền…, bổ sung vào thực đơn hàng ngày bằng những bữa ăn phụ bổ mát như: chè hạt sen, sữa chua, sinh tố hoa quả…

donitsme
15-07-2014, 11:52 AM
Mẹ thử mua BRecord Plus về uống thử xem, con em uống xong 2 hộp là ăn khỏe hẳn lên đó. Bắt đầu tăng cân nữa.

concuaba
25-07-2014, 01:58 PM
Bé nhà em biếng ăn lắm. Hôm nay em xem 1 video nói về chứng biếng ăn của trẻ mà em lạnh cả người. Đó là là trẻ gầy gò sút cân nhiều,tăng tỉ lệ mắc bệnh so với các trẻ khác là 29%,mà đặc biệt làm cho trí não trẻ nhỏ bị teo lại,em sợ quá.
Bé nhà em cứ coi ăn uống như cực hình vậy mọi người ạ,em đau cả đầu vì con với chả cái.
Bác nào co kinh nghiệm thì giúp em với ạ,chứ em mới con đầu lòng chả biết thế nào làm mò nữa ạ

Bạn thử tham khảo và tìm hiểu thêm nha, mình cũng mới được mấy anh chị em gới thiệu một loại cốm giúp tăng sức đề kháng khiến trẻ ăn ngon miệng hơn đó. Bé nhà mình cũng đang ăn được gần 1 tháng rồi, trộm mụ cũng có hiệu quả đó bạn. Loại cốm đấy hộp thân tròn dài màu cam có tên là Upkid.